ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లో రతన్ టాటాను ‘ఛోటూ’అని పిలిచిన అమ్మాయి, తన సమాధానంతో హృదయాలను గెలుచుకున్న రతన్ టాటా.

Google+ Pinterest LinkedIn Tumblr +

రతన్ నావల్ టాటా టాటా సన్స్ చైర్మన్ ఎమెరిటస్. ఆయన గతంలో టాటా గ్రూప్‌ ఛైర్మన్‌గా ఉన్నారు. భారతదేశంలోని అగ్రశ్రేణి మరియు ప్రముఖ వ్యాపారవేత్తలలో ఒకరైన రతన్ టాటా గురించి తెలుసుకోవలసిన అనేక ఇతర అంశాలు కూడా ఉన్నాయి.

రతన్ టాటా తండ్రి నావల్ టాటా రతన్‌జీ టాటా మరియు నవాజ్‌బాయి టాటాల దత్తపుత్రుడు. అంతకు ముందు నావల్ టాటా J.Nలో పెటిట్ పార్సీ అనాథ శరణాలయం లో పెరిగేవాడు. రతన్ టాటా అమ్మమ్మ అయిన నవాజ్‌బాయి టాటా అంటే ఆయనకు చాలా ఇష్టం. రతన్ టాటాకు కేవలం 10 సంవత్సరాల వయస్సు ఉన్నప్పుడు, అతని తల్లిదండ్రులు 1940లో విడిపోయారు మరియు తరువాత అతని అమ్మమ్మ వద్ద పెరిగారు.

రతన్ టాటా తన వినయవంతమయిన జీవనంతో తరచుగా వార్తల్లో ఉంటారు. టాటా గ్రూప్ చైర్మన్ రతన్ టాటా ఇటీవల తన ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లో “ధన్యవాదాలు” అనే క్యాప్షన్‌తో తన ఫోటోను పోస్ట్ చేశారు. తన ప్రజా జీవితం నుండి సుదీర్ఘ విరామం తర్వాత అతను గత అక్టోబర్‌లో ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లో చేరాడు. ఫోటో మరియు వీడియో షేరింగ్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లలో అతని ప్రొఫైల్ 1 మిలియన్ ఫాలోవర్లను చేరుకున్నప్పుడు, ఆయన ఆ పోస్ట్ చేశాడు.

రతన్ టాటా పోస్ట్ చేసిన మెసేజ్ సారాంశం:

ఈ పేజీలోని వ్యక్తుల సంఖ్య మైలురాయిని చేరుకున్నట్లు నేను ఇప్పుడే చూశాను. ఈ అద్భుతమైన ఆన్‌లైన్ కుటుంబం నేను ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లో చేరినప్పుడు నేను ఊహించినది కాదు మరియు దానికి నేను మీకు ధన్యవాదాలు చెప్పాలి. ఈ ఇంటర్నెట్ యుగంలో మీరు చేసే కనెక్షన్‌ల నాణ్యత ఏదైనా సంఖ్య కంటే చాలా గొప్పదని నేను నమ్ముతున్నాను. మీ గ్రూపులో భాగం కావడం మరియు మీ నుండి నేర్చుకోవడం నిజంగా ఉత్తేజకరమైనది మరియు నాకు చాలా సంతోషాన్ని కలిగిస్తుంది మరియు కలిసి మన ప్రయాణం కొనసాగుతుందని నేను ఆశిస్తున్నాను.

పోస్ట్ వైరల్ అయింది,
పోస్ట్ వెంటనే వైరల్ అయ్యింది దానికి చాల కామెంట్స్ వచ్చాయి , కానీ వాటిలో ఒకటి పేజీలో పెద్ద గందరగోళానికి కారణమైంది. ఒక Instagram వినియోగదారు హార్ట్ ఎమోజితో “అభినందనలు ఛోటూ” అంటూ కామెంట్ చేసింది.

ఇన్‌స్టాగ్రామ్ వినియోగదారులు వెంటనే అమ్మాయిపై దాడి చేసి ట్రోల్ చేశారు మరియు “అవమానకరం” “అగౌరవం” అని వ్యాఖ్యానించారు. ఫాలోవర్స్ అందరూ తన వ్యాఖ్యను తీవ్రంగా విమర్శించారు, ఎలాంటి విషయాన్నయినా ప్రేమతో చెప్పగలిగే వ్యక్తి రతన్ టాటా అని అంతటి గొప్ప వ్యక్తిని “ఛోటూ” అనే పదం వుపయోగించి పిలవటాన్ని తప్పు పట్టారు.

ఆలా ఆ అమ్మాయిని ట్రోల్ చేస్తున్నప్పుడు రతన్ టాటా ఆ అమ్మాయిని సమర్ధిస్తూ స్వయంగా కామెంట్ పెట్టారు .

మనలో ప్రతి ఒక్కరిలో ఒక పిల్లవాడు ఉంటాడు. యువతిని గౌరవంగా చూసుకోవాలని నేను మిమ్మల్ని అభ్యర్థిస్తున్నాను

ఆ ఇన్సిడెంట్ జరిగిన తరువాత ఆ అమ్మాయి రతన్ టాటా పోస్ట్ కి తనుపెట్టిన కామెంట్ ని డిలీట్ చేసింది. ఆ తరువాత రతన్ టాటా తన ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లో కొన్ని కథనాలను జోడించడం ద్వారా ప్రతిస్పందించారు. కథనాలు ఇలా చెబుతున్నాయి:

రతన్ టాటా వ్యాఖ్యలను గుర్తించి వేల సంఖ్యలో లైక్‌లు వచ్చాయి. అధికారం వచ్చిన తర్వాత మీరు ఇతరుల పట్ల ఎలా ప్రవర్తిస్తారు అనేది వారి గురించి చాలా మాట్లాడుతుంది. రతన్ టాటా తన వినయంతో ఖచ్చితంగా భారత ప్రజలకు స్ఫూర్తిగా నిలిచారు.

Share.